โดนประกันเรียกเกินราคาที่ตกลง (รถมอเตอร์ไซ VS รถเก๋ง)

pattarakorn_dpattarakorn_d โพสต์: 16
แก้ไข มีนาคม 5 ใน ประกันรถยนต์ IPv6

โดนประกันเรียกเกินราคาที่ตกลง (รถมอเตอร์ไซ VS รถเก๋ง)

คือผมขับรถมอเตอร์ไซ แล้วตีคู่กับรถเก๋งแล้วโดนรถเก๋งชนท้าย ทำให้กันชนเขาเป็นรอยรถผมไม่เป็นไร

เจรจาสรุปประกันบอกผมผิดให้ชดใช้นะที่เกิดเหตุ4000(ประกันโทรถามช่างแล้วว่าค่าซ่อมไม่เกิน4000) แต่ผมไม่มีตัง ประกันเลยให้ผมเซ็นรับผิดแล้วบอกให้รอจดหมาย ระหว่างรอจดหมายผมได้โทรไปสอบถามช่างที่ศูนย์เพื่อถามราคากันชนรุ่นนี้ประมาณกี่บาทช่างบอก3000กว่าๆ ผมก็รู้สึกโล่งเพราะคิดว่าคงไม่เกิน4000 แต่พอผ่านไปจดหมายมาถึงเรียกเก็บผม10000บาท ผมควรทำไงดีครับ เครียดมาก ตอนนี้ทำงานด้วยเรียนด้วยผ่อนค่าเทอมค่าห้องเดือนนึงเหลือใช้แค่เดือนละ1500-2000 (รถยี่ห้อมาสด้า2 2019)

#ประกันภัยรถ

#คดีความ

#อุบัติเหตุ

#ทนายความ

#อู่ซ่อมรถ

ความคิดเห็น

ฝากความคิดเห็น

เครื่องมือแก้ไข Rich Text หากต้องการแก้ไขรูปแบบย่อหน้า ให้แตะแท็บเพื่อไปที่เมนูย่อหน้า จากตรงนั้นคุณสามารถเลือกได้หนึ่งรูปแบบ ไม่มีค่าเริ่มต้นเป็นย่อหน้า เมนูการจัดรูปแบบแบบอินไลน์จะปรากฏขึ้นเมื่อคุณเลือกข้อความ กดแท็บเพื่อเข้าไปสู่เมนูนั้น อาจมีการแทรกองค์ประกอบบางอย่าง เช่น มีการฝังรูปภาพ, ลิงค์, ตัวชี้วัดการโหลด และข้อความแสดงข้อผิดพลาดต่าง ๆ ไว้ในตัวแก้ไข คุณสามารถไปยังสิ่งเหล่านี้ได้โดยใช้ปุ่มลูกศรภายในตัวแก้ไข และลบสิ่งเหล่านี้ได้โดยอาศัยปุ่มลบหรือปุ่มย้อนถอยหลัง