รถภาษีขาด จอดอยู่แล้วโดนชน

รถผมภาษีขาด แต่พรบยังไม่ขาดครับ ผมขับรถไม่ตัดผม แล้วจอดไว้ข้างทางต่อท้ายรถกระบะ ผมเดินไปดูที่จอดรถใหม่ พบว่าที่จอดว่าง ผมเลยเดินกลับมาเพื่อที่จะเอารถไปจอดที่ใหม่ พบรถกระบะคันข้างหน้าผมรีบขับรถออกอย่างไว ผมก็ไม่ได้คิดอะไร ผมก็กำลังจะขับรถออก มีมอเตอร์ขับมาบอกว่า กระบะคันนั้นถอยชนรถน้องแล้วหนีไปแล้ว ผมเลยขับตาม ตามจนทัน หลายกิโลอยู่ พอบอกเขา เขาบอกว่าไม่เห็น เขาบอกให้ผมเอารถเขาอู่แล้วแจ้งราคากับเขา พอช่างตีราคา1,500 เขาไม่ยอมจ่าย เขาบอกให้รอประกัน   

อยากรู้ว่ารถผมจะได้ซ่อมจากเขาหรือป่าว เพราะรถผมภาษีขาด รบกวนพี่ๆเพื่อนๆที่มีความรู้บอกหน่อยครับ

#อุบัติเหตุบนท้องถนน

#ประกันภัยรถ

#ศูนย์บริการรถยนต์

ความคิดเห็น

ฝากความคิดเห็น

เครื่องมือแก้ไข Rich Text หากต้องการแก้ไขรูปแบบย่อหน้า ให้แตะแท็บเพื่อไปที่เมนูย่อหน้า จากตรงนั้นคุณสามารถเลือกได้หนึ่งรูปแบบ ไม่มีค่าเริ่มต้นเป็นย่อหน้า เมนูการจัดรูปแบบแบบอินไลน์จะปรากฏขึ้นเมื่อคุณเลือกข้อความ กดแท็บเพื่อเข้าไปสู่เมนูนั้น อาจมีการแทรกองค์ประกอบบางอย่าง เช่น มีการฝังรูปภาพ, ลิงค์, ตัวชี้วัดการโหลด และข้อความแสดงข้อผิดพลาดต่าง ๆ ไว้ในตัวแก้ไข คุณสามารถไปยังสิ่งเหล่านี้ได้โดยใช้ปุ่มลูกศรภายในตัวแก้ไข และลบสิ่งเหล่านี้ได้โดยอาศัยปุ่มลบหรือปุ่มย้อนถอยหลัง