งบหมื่นต้นๆ แอบกลัวการซ่อมอู่นิดๆ ประกันรถยนต์ชั้น 1 ซ่อมอู่ VS ประกันรถยนต์ 2+ซ่อมห้าง

งบหมื่นต้นๆ แอบกลัวการซ่อมอู่นิดๆ ประกันรถยนต์ชั้น 1 ซ่อมอู่ VS ประกันรถยนต์ 2+ซ่อมห้าง 

ประกันรถยนต์ชั้น 1 ซ่อมอู่ กับ ประกันรถยนต์ 2+ซ่อมห้าง เลือกอันไหนกันคะ ถ้างบน้อยจำกัด เบี้ยประกัน ประมาณ หมื่นนิดๆ แต่ว่าแอบกลัวการซ่อมอู่นิดๆค่ะ กลัวงานไม่เนียบ กลัวอะไหล่ปลอม อะไรแบบนี้ เพื่อนๆ มีประสบการณ์ซ่อมอู่แบบไหน กันบ้างคะ แล้วถ้าเป็นเพื่อนๆ จะเลือกประกันแบบไหนดีคะ

#ประกันภัยรถ

#อู่ซ่อมรถศูนย์

#บริการรถยนต์

ความคิดเห็น

• ถ้ารถยังไม่เกิน 3 ปี ลงทุนเอาประกันชั้น 1 ซ่อมห้างไปเลยจะดีกว่า เวลามีปัญหาจะได้ไม่ต้องปวดหัววุ่นวาย ชนหนักหรือเบา งานเนี้ยบกว่าซ่อมอู่อยู่แล้ว

• ThanitchayaniThanitchayani โพสต์: 13

ป.1 ชนรั้วชนกระถาง เคลมได้

ป.2+ คู่กรณีต้องเป็นรถเท่านั้น

เป็นเราคงเอา ป.1

• ดูที่ทุนประกันด้วยครับ

สมมุติ ช 1 ทุนประกัน 5 แสน

ช 2 ทุนประกัน 1 แสน

ลองดูตัวอย่าง ผู้ทำประกัน ช 2 รถมีมูลค่า 6 แสน ไปเกิดเหตุ รถพังซ่อมไม่ได้ ประกัน ช 2 จ่ายให้ 1 แสนเท่าทุนประกัน

ที่เหลือ อีก 5 แสน ถ้ายังผ่อนไม่หมด ก็ผ่อนต่อไป

•   เลือกชั้น 1 ซ่อมอู่ ซิครับ เดี๋ยวนี้ หลายๆอู่ที่มีมาตรฐาน ซ่อมรถเนียนกว่าศูนย์รถเยอะแยะ มีแผนกแยกแยะชัดเจน มีห้องอบสีที่ได้มาตรฐานด้วย

• kroynattaornkroynattaorn โพสต์: 12

เลือกที่ความคุ้มครองมากสุด คือชั้น1 ครับ ได้ประโยชน์สูงสุด ฝนตก รถลื่นตกข้างทางเอง ประกันชั้น2+ เครมไม่ได้น่ะครับ ชั้น 1 สบายใจครับ ..... ต่อจนกว่าเขาจะไม่ให้ต่อ

Sign In หรือ Register เพื่อแสดงความคิดเห็น