ประกันรถยนต์ใกล้หมดแล้ว ควรต่อล่วงหน้ากี่เดือน?

ต่อประกันล่วงหน้า 1-2 เดือนดีกว่ายังไง? ยังเหลือประกันอีก 2 เดือนแต่มีโบรกเกอร์โทรมาให้ต่อได้เลยล่วงหน้า ไม่ต้องรอหมด จริงหรือเปล่า ใครมีประสบการณ์บ้างคับ?

ความคิดเห็น

• ผมต่อล่วงหน้าแค่สัปดาห์เดียวเอง ถ้ากลัวจะลืมก็ต่อล่วงหน้าซักเดือนสองเดือนก็ได้

• MoneyGuru_OfficialMoneyGuru_Official โพสต์: 64 admin

สวัสดีค่ะ คุณ Radanat.Yaibuakhaw

สำหรับการต่อประกันรถยนต์นั้น สามารถทำได้ล่วงหน้าได้ถึง 3 - 6 เดือน ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขของการต่อประกันรถยนต์ด้วย อาทิเช่น การต่อประกันภัยกับบริษัทใหม่ เป็นต้น ดังนั้น เวลาที่เหมาะสมที่สุดสำหรับการต่อประกันรถยนต์นั้นคือภายใน 1 - 3 เดือนค่ะ

สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับการต่อประกันรถยนต์นั้น ท่านสามารถอ่านได้ที่นี่

ขอบคุณค่ะ

• ปกติก็ต่อล่วงหน้า 2-3 เดือน แต่พวกประกันชอบโทรมาเตือนและเสนอพวกโปรให้

• เดี๊ยวนี้ประกันมีโปรลดเยอะเยะ ต่อล่วงหน้าซักเดือนก็ไหว

ถ้าใกล้จะหมดแล้วก็ลองเปรียบเทียบกับเจ้าอื่นดู ยิ่งตอนนี้คนไม่ค่อยได้ใช้รถเพราะทำงานอยู่บ้าน เคยเห็นโปรลดผ่าน ๆ ตามาอยู่

Sign In หรือ Register เพื่อแสดงความคิดเห็น