ขอคำแนะนำ รีไฟแนนซ์รถยนต์ที่ไหนดีสุด?

ตอนนี้ผ่อนรถไม่ไหวแล้ว อยากทราบว่าถ้าจะรีไฟแนนซ์รถยนต์ที่ไหนดีสุดครับ? รถยังผ่อนไม่หมด มีขั้นตอนอะไรบ้าง? ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคับ แล้วถ้าผมจำเป็นต้องใช้รถด้วย สามารถเอาไปใช้ได้ปกติหรือต้องจอดทิ้งไว้ครับ

ความคิดเห็น

• ลองดู พวกสินเชื่อรถแลกเงินหรือสินเชื่อทะเบียนรถยนต์ดูค่ะ https://www.moneyguru.co.th/personal-loan/car4cash/ ส่วนใหญ่ถ้าเป็นรถที่ผ่อนมาเกินครึ่งนึงแล้วจะทำได้เลย แถมรถก็ยังใช้ได้ปกติ

• สวัสดีค่ะ คุณ prapavadee.buranathep 

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ MoneyGuru เว็บบอร์ดค่ะ สำหรับคำแนะนำในการรีไฟแนนซ์รถยนต์เพื่อนำเงินมาใช้ก่อนนั้น ทางเราอยากแนะนำให้ดูลองศึกษาเป็นสินเชื่อทะเบียนรถยนต์ค่ะ เพราะนอกจากที่คุณจะสามารถใช้รถได้ในขณะที่ยังใช้สินเชื่ออยู่นั้น ดอกเบี้ยในการจ่ายสินเชื่อทะเบียนรถยนต์นั้นยังไม่สูงมาก ถ้าหากเปรียบเทียบกับการรีไฟแนนซ์หรือการจำนำรถแบบอื่น ๆ

เงื่อนไขสำหรับการพิจารณาสินเชื่อรถยนต์มีดังต่อไปนี้

• รถยนต์ที่มีอายุไม่เกิน 15 ปี
    • สามารถทำเรื่องได้กับรถทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ
    • สามารถทำเรื่องได้ถึงแม้ว่ารถจะยังผ่อนชำระอยู่

เอกสารสำหรับการประกอบการพิจารณาสินเชื่อรถยนต์

บุคคลธรรมดา

• อายุระหว่าง 21 - 65 ปี
    • สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
    • สำเนาทะเบียนบ้าน
    • หนังสือรับรองเงินเดือน หรือสลิปเงินเดือน (เดือนล่าสุด)
    • สำเนาบัญชีธนาคารย้อนหลัง
    • สำเนาสมุดคู่มือทะเบียนรถ
    • สำเนากรมธรรม์ประกันภัยรถ

สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม สามารถอ่านได้ที่ สินเชื่อรถยนต์ หรือสอบถามแอดมินได้ที่เว็บบอร์ด MoneyGuru ของเราได้เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ฝากความคิดเห็น

เครื่องมือแก้ไข Rich Text หากต้องการแก้ไขรูปแบบย่อหน้า ให้แตะแท็บเพื่อไปที่เมนูย่อหน้า จากตรงนั้นคุณสามารถเลือกได้หนึ่งรูปแบบ ไม่มีค่าเริ่มต้นเป็นย่อหน้า เมนูการจัดรูปแบบแบบอินไลน์จะปรากฏขึ้นเมื่อคุณเลือกข้อความ กดแท็บเพื่อเข้าไปสู่เมนูนั้น อาจมีการแทรกองค์ประกอบบางอย่าง เช่น มีการฝังรูปภาพ, ลิงค์, ตัวชี้วัดการโหลด และข้อความแสดงข้อผิดพลาดต่าง ๆ ไว้ในตัวแก้ไข คุณสามารถไปยังสิ่งเหล่านี้ได้โดยใช้ปุ่มลูกศรภายในตัวแก้ไข และลบสิ่งเหล่านี้ได้โดยอาศัยปุ่มลบหรือปุ่มย้อนถอยหลัง