ต่อประกันรถ ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ?

ประกันรถยนต์ใกล้หมดแล้ว ถ้าจะเปลี่ยนเจ้าใหม่จะยุ่งยากไหมครับ? หรือต่อกับประกันเดิมที่ติดมากับรถดี เพราะเบี้ยก็ไม่ได้ต่างอะไรกันมาก อยากทราบว่าต้องใช้เอกสารอะไรในการต่อประกันรถยนต์บ้างครับ?

ความคิดเห็น

• สวัสดีค่ะ คุณ thunnaphat.r,

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ MoneyGuru เว็บบอร์ดค่ะ สำหรับเอกสารที่ต้องจัดเตรียมสำหรับการต่อประกันรถนั้น มีดังต่อไปนี้ค่ะ

• สำเนาบัตรประชาชน

• สำเนาใบขับขี่

• สำเนาหนังสือจดทะเบียนรถยนต์

• สำเนากรมธรรม์ประกันรถยนต์ปัจจุบัน หรือใบเดือนต่ออายุ

ทั้งนี้ ถ้าหากคุณกำลังมองหาหรืออยากให้ MoneyGuru ของเราช่วยเปรียบเทียบประกันภัยรถยนต์ที่เหมาะสำหรับไลฟ์สไตล์ การใช้งาน และงบประมาณของคุณลูกค้า สามารถคลิกได้ที่นี่ค่ะ

อย่างไรก็ตาม MoneyGuru มีบทความเกี่ยวกับ วิธีต่อเบี้ยประกันรถยนต์ให้ราคาถูกลง มาฝาก เผื่อเป็นประโยชน์ในการเลือกซื้อประกันภัยรถยนต์ของคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Sign In หรือ Register เพื่อแสดงความคิดเห็น