อาชีพอิสระ

และกิจการส่วนตัวไม่ได้จดทะเบียนการค้าสามารถกู้สินและบัตรเครดิตอะไรได้บ้างค่ะ

ความคิดเห็น

• MoneyGuru_OfficialMoneyGuru_Official โพสต์: 100 admin

สวัสดีค่ะ คุณ Jin 

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ MoneyGuru เว็บบอร์ดค่ะ สำหรับผู้ที่ประกอบอาชีพอิสระนั้น สามารถทำการสมัครสินเชื่อบัตรกดเงินสดได้ค่ะ โดยสามารถเตรียมเอกสารที่เกี่ยวข้องได้ดังต่อไปนี้

เอกสารในการสมัครบัตรกดเงินสดสำหรับเจ้าของกิจการ

• สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
    • สำเนาหนังสือรับรองการจดทะเบียนหรือทะเบียนการค้า (ถ้ามี)
    • สำเนาบัญชีรายชื่อผู้ถือหุ้น (ถ้ามี)
    • สำเนาบัญชีธนาคารส่วนตัว ย้อนหลัง 6 เดือน
    • สำเนาหน้าแรกของสมุดบัญชีที่ต้องการโอนเงิน ที่ระบุชื่อธนาคาร เลขที่บัญชี (เฉพาะของผู้กู้เท่านั้น)

ถ้าหากคุณ Jin  อยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมสามารถอ่านได้ที่บทความนี้ค่ะ บัตรกดเงินสดแนะนำ สำหรับเจ้าของกิจการ และกลุ่มร้านค้า

ขอบคุณค่ะ

Sign In หรือ Register เพื่อแสดงความคิดเห็น