ถ้าเราถอยรถชนรถของเราเอง(มีรถ 2คัน) ประกันเคลมได้มั้ย

ถ้าเราถอยรถชนรถของเราเอง(มีรถ 2คัน) ประกันเคลมได้มั้ย

คือมีรถ 2คันเป็นชื่อผมทั้งคู่ มีประกันทั้งคู่ 

คันที่ 1 ประกันชั้น 2+(ซ่อมห้าง)

คันที่ 2 ประกันชั้น 1

เรานำรถ(A)ถอยเพื่อจะออกจากบ้าน แล้วไปเบียดชนกับรถคันที่จอดอยู่(B)

เหตุการณ์เกิดภายในบ้าน รถเกิดรอยทั้ง2คัน

โดยรถคันAและB เป็นชื่อของคุณเราทั้งคู่

ขยายความ ** มีเหตุการณ์ถอยรถ คันที่ 2 เข้าบ้านแต่ยังไม่ชินกับกล้องมองหลังและ sensor ตอนถอยเข้า sensor ดังถี่ แต่กล้องมองหลังในจอยังเห็นว่าไม่ชิดมาก พอดีแฟนกำลังไปเปิดประตูบ้าน เห็นว่ากำลังจะไปโดนรถคันแรกที่จอดอยู่ แบบชิดมาก เอาขาแทรกระหว่างรถได้พอดี เลยเรียกให้ผมหยุดรถก่อน

แบบนี้สามารถแจ้งเคลมได้อย่างไรบ้าง สามารถเคลมทั้งสองคันเลยได้ไหม และควรดำเนินการอย่างไรบ้าง

ทราบมาจากการค้นgoogleว่าอาจจะแจ้งเคลมได้แค่คันเดียว แล้วควรทำยังไงให้เสียหายน้อยที่สุดบ้างคะ รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

(ลองหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตแล้ว มีแต่ชื่อของคนละคนแต่ครอบครัวเดียวกันบ้าง หรือบางเคสก็ไม่ใช้ประกันชั้น1ทั้งคู่บ้างค่ะ)

ถ้ามันโดนกันขึ้นมา แบบนี้แจ้งเคลมประกัน ได้มั้ย ทราบมาจากการค้นgoogleว่าอาจจะแจ้งเคลมได้แค่คันเดียว แล้วควรทำยังไงให้เสียหายน้อยที่สุดบ้างคะ รบกวนขอคำแนะนำด้วย

#ประกันภัยรถอุบัติเหตุ

ความคิดเห็น

ฝากความคิดเห็น

เครื่องมือแก้ไข Rich Text หากต้องการแก้ไขรูปแบบย่อหน้า ให้แตะแท็บเพื่อไปที่เมนูย่อหน้า จากตรงนั้นคุณสามารถเลือกได้หนึ่งรูปแบบ ไม่มีค่าเริ่มต้นเป็นย่อหน้า เมนูการจัดรูปแบบแบบอินไลน์จะปรากฏขึ้นเมื่อคุณเลือกข้อความ กดแท็บเพื่อเข้าไปสู่เมนูนั้น อาจมีการแทรกองค์ประกอบบางอย่าง เช่น มีการฝังรูปภาพ, ลิงค์, ตัวชี้วัดการโหลด และข้อความแสดงข้อผิดพลาดต่าง ๆ ไว้ในตัวแก้ไข คุณสามารถไปยังสิ่งเหล่านี้ได้โดยใช้ปุ่มลูกศรภายในตัวแก้ไข และลบสิ่งเหล่านี้ได้โดยอาศัยปุ่มลบหรือปุ่มย้อนถอยหลัง