สมัครบัตรกดเงินสดมาแต่ไม่ใช้เลย มันจะยกเลิกเองไหม

ก่อนหน้านี้ไปสมัครบัตรเครดิตมาที่ธนาคารนึง แต่จนท แนะนำกึ่งขายของ ให้สมัครบัตรกดเงินสดไปด้วยเลย ไม่มีค่าธรรมเนียม ก็เลยสมัครไป ผ่านมา 4-5 เดือนแล้ว ยังไม่เคยเอาไปกดเงินสดหรือผ่อนอะไรเลย แบบนี้ทางธนาคารจะยกเลิกให้เองไหม หรือเราต้องโทรไปยกเลิกกับธนาคาร

Comments

• สวัสดีค่ะ คุณ nicky.surapaitoon 

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ MoneyGuru เว็บบอร์ดค่ะ สำหรับการยกเลิกบัตรกดเงินสดที่ไม่ได้ใช้งานนั้น บัตรกดเงินสดของสถาบันการเงินบางแห่งจะทำการยกเลิกอัตโนมัติหากไม่มีการใช้งานเป็นจำนวน 6-12 เดือนขึ้นไป ทั้งนี้ทั้งนั้นแอดมินแนะนำให้คุณลูกค้าติดต่อยกเลิกกับทางคอลเซ็นเตอร์จะดีที่สุดค่ะ

ขอบคุณค่ะ

• ถ้าไม่ใช้รีบโทรไปปิดกับคอลเซ็นเตอร์เลยจะดีกว่า เดี๋ยวลืม บางใบมันฟรีค่าธรรมเนียมแค่ปีแรกนะ ลองดูเงื่อนไขให้ดี ๆ

• kanpanut.phukanpanut.phu Posts: 26

สมัครไว้เพราะเซลล์ให้ช่วยเหมือนกัน ตอนนี้ก็เก็บไว้ไม่ได้ใช้เพราะค่าธรรมเนียมฟรีตลอดชีพ ถ้าใบไหนไม่ฟรีค่าธรรมเนียมก็รีบโทรไปปิดจะดีกว่า

Leave a Comment

Rich Text Editor. To edit a paragraph's style, hit tab to get to the paragraph menu. From there you will be able to pick one style. Nothing defaults to paragraph. An inline formatting menu will show up when you select text. Hit tab to get into that menu. Some elements, such as rich link embeds, images, loading indicators, and error messages may get inserted into the editor. You may navigate to these using the arrow keys inside of the editor and delete them with the delete or backspace key.