ทำงานแค่ปีเดียว อยากกู้เงิน 400,000 บาท สามารถทำได้หรือไม่

สอบถามเพื่อนๆคือผมพึ่งทำงานมาได้ประมาณ 1 ปี พอดีเป็นบริษัทเอกชนไม่ใช่ข้าราชการ แต่ต้องการเงินไปลงทุนประมาณ 400,000 บาท ผมสามารถยื่นกู้ธนาคารได้ไหม ถ้ากู้ได้สามารถยื่นได้กับธนาคารไหนพร้อมเงื่อนไขอะไรบ้างรบกวนเพื่อนๆในนี้ด้วยครับ

คำตอบ

• ตอบเลยว่าได้ครับ ถ้าเงินเดือน 15,000 บาทขึ้นไปก็กู้ได้แล้วครับ แต่คุณต้องลองไปสอบถามทางธนาคารดู แต่ผมแนะนำคงเลือกธนาคารที่คิดดอกเบี้ยไม่แพงในเวลานี้ยกให้ TMB ครับ จะมีเป็นเงื่อนไขลดอัตราดอกเบี้ย 3% ต่อปีแบบทุกเดือนเลย แค่ใช้บัญชี ทีเอ็มบี ออลล์ ฟรี 5 ครั้ง/เดือนครับ และหากถ้าไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกันแต่อยากกู้ได้เยอะๆ เหล่าธนาคารเขาจะดูไปที่ตำแหน่งงานที่คุณทำงานว่ามั่นคงหรือไม่ บริษัทที่ทำใหญ่หรือไม่พวกนี้ส่วนในการอนุมัติสินเชื่อทั้งหมดเช่นกัน

• ได้ค่ะ มีรายได้ขั้นต่ำ 7,500 บาท ก็กู้สินเชื่อได้แล้วค่ะ แต่จะได้วงเงินตามที่ต้องการมั้ยขึ้นอยู่กับธนาคารค่ะ ทางที่ดีหาข้อมูลสินเชื่อๆหลายๆธนาคารก่อนค่อยตัดสินใจค่ะ เรื่องดอกเบี้ยก็สำคัญ ยิ่งน้อยยิ่งดีค่ะhttps://www.moneyguru.co.th/personal-loan/loan-details

Sign In หรือ Register เพื่อแสดงความคิดเห็น